Sfp là gì

Module quang SFP hay nói một cách khác bằng các tên thường gọi khác như thể SFP transceiver, module SFP giỏi module quang là loại module được dùng cho những thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH gồm cổng (khe, slot) theo chuẩn SFP.

Bạn đang xem: Sfp là gì

*
Ảnh Module quang quẻ được đã tích hợp thiết bị

Chuẩn SFP là gì?

SFP là viết tắt của chuẩn chỉnh “Small size Factor” .Small size Factor (SFP) là trang bị thu phát kích thước nhỏ dại gọn, rất có thể “gắn nóng” thẳng và sử dụng cho viễn thông tương tự như truyền thông dữ liệu. Một đầu của SFP được đính vào các thiết bị như là truyền thông media converter, switch, router và thiết bị tương tự; đầu sót lại gắn cáp quang. Thiết bị này là 1 giao thức chuẩn chỉnh phổ trở nên được cung cấp bởi những nhà thêm vào viễn thông với thiết bị mạng.

SFP Module bao gồm loại nào?

Cũng như bộ thay đổi quang năng lượng điện – converter quang, SFP module cũng có tương đối nhiều loại cùng thường được chia làm 4 loại thiết yếu theo từng điểm sáng như làm việc bảng sau:

Đặc điểmPhân loại
Tốc độ155M (10/100 Mbps)

1.25G (1000 Mbps)

10G, 40G, 100G,…

SDHSTM-1

STM-4

STM-16

Loại cáp quangMulti mode (đa mốt)

Single mode (đơn mốt)

Số sợi quang2 gai quang (2 FO/ dual fiber)

1 sợi quang (1 FO/ single fiber)

Tìm phát âm về chức năng DDM

Một Module SFP có tính năng DDM, nhiều người sử dụng đã từng thắc mắc với Viễn Thông Xanh vậy DDM là gì? DDM là tính năng “chẩn đoán, giám sát, cung cấp” cho người dùng các thông tin đặc biệt quan trọng liên quan mang lại tình trạng của những tín hiệu nhận với truyền trong quá trình hoạt động. Biện pháp tiếp cận này cung cấp tối đa người dùng trong vấn đề phát hiện nay lỗi cũng tương tự rút ngắn được thời gian sửa chữa.

Module quang đãng dùng để làm gì?

Phần lớn các module quang thường có công dụng là thiết bị liên kết và chuẩn chỉnh đoán, giám sát cũng như cung cấp cho người dùng những thông tin vô cùng đặc biệt liên quan đến tình trạng hoạt động tín hiệu của hệ thống. Trong đk tiêu chuẩn, đồ vật này có thể hỗ trợ với khoảng cách tối đa lên tới mức 140km.

Xem thêm: Best Vietnam Minecraft Servers, Game Thủ Việt Mang Hội An, Tp

*

Nhờ có các tính năng nổi bật mà Module trả toàn rất có thể hỗ trợ người dùng cô lập và mau lẹ phát hiện các lỗi từ kia có để lấy ra những phương án cách xử trí một cách thuận lợi và tiết kiệm thời gian nhất.

Module quang còn tồn tại hệ thống chuẩn chỉnh đoán các thông số kĩ thuật bảo đảm an toàn độ chính xác trong công tác làm việc thu, phát hiện nay xử lý năng suất máy.

Thông thường kết quả của quý giá thiết bị đã nằm ở 1 trong những các thông số như: từ trở phòng khuếch đại Trans, năng lượng điện áp từ trường tương tự; trình tinh chỉnh laser, Ở bộ khuếch đại sau… tuỳ trực thuộc trong từng trường vừa lòng để xác định module quang dùng để gia công gì . Sau đó các kĩ sư sẽ thực hiện một thứ dụng ADC nhằm số hóa đều giá trị cùng xử lý tài liệu thu về được.

*

Ngày nay, đi với sự cải cách và phát triển của ngành công nghệ kĩ thuật, Module quang có khá nhiều chủng những loại, kích thước bé dại gọn, thuận lợi và sử dụng rất dễ dàng dàng. Đồng thời, sản phẩm công nghệ này vẫn được sản xuất theo dây truyền hiện tại đại, nhiều với con số nhiều điều này khiến chi phí của thành phầm rất vừa lòng lý, phù hợp với ví tiền của đại phần nhiều người sử dụng bây giờ tại Việt Nam.

Địa chỉ sở hữu module quang đãng SFP tại hà nội chính hãng, giá rẻ, hóa học lượng?

Nếu quý khách đang mong muốn mua buôn bán module quang quẻ SFP trên Hà Nội, hãy tìm về ngay doanh nghiệp Cổ phần Viễn Thông Xanh Việt Nam. Tại đây, Quý vị hoàn toàn có thể yên tâm không chỉ có ở thành phầm mà còn về unique dịch vụ trước cùng sau chào bán hàng. Cùng với hệ thống chuyên viên tư vấn tận tình, lực lượng kĩ thuật chuyên nghiệp, giàu tởm nghiệm shop chúng tôi có thể khẳng định Quý vị sẽ sàng lọc cho mình rất nhiều sản phẩm tốt nhất, tương xứng nhất với mức giá chắc chắn là phải chăng nhất thị trường hiện nay. Mọi vướng mắc liên quan về sản phẩm, về hệ thống mạng Quý vị hoàn toàn có thể liên hệ thẳng với công ty chúng tôi theo add hotline: